Kuwa na mtoto sio kigezo cha mwanamke kutoolewa

NA MWANDISHI WETU

BAADHI ya watu wamekuwa wakisema kuwa, mwanamke akizalia kwao ni ngumu sana kuolewa kutokana na tamaduni za wanaume wa Kiafrika, huku wengine wakiwa na kibehi kwa madai kuoa mwanamke ambaye tayari ana mtoto ni sawa na kununua gazeti wakati wa jioni.
Hilo mimi kama Aisha lilikuwa linikipa sana mawazo, kwani wakati nikiwa shule ya msingi nilibeba ujauzito wa mwanfunzi mwenzangu na kujifungulia mtoto nyumbani kwetu na amekuwa akilelewa hapo hadi sasa.

Nimekuwa nikijishughulisha na biashara mbalimbali na kuweza kuendesha maisha yangu bila kumtengemea mtu yeyote na kumuhudumia mtoto wangu wangu. 

Wanaume wengi wamekuwa wakitamani kuwa na mimi na hata kunioa, lakini nipokuwa ninawaambia kuwa nina mtoto waliacha mara moja kunifuatilia.

Jambo hilo ndilo hasa lilikuwa nikiniumiza na kujiuliza kasoro yangu ni ipi hasa, mbona mimi ni mzuri sana na nina fedha zangu, lakini kwa nini wanikimbie kwani kuwa na mtoto si jambo la baraka.

Siku moja nilisafiri toka Arusha hadi Dar es Salaam kwa ajili ya kuchukua mzigo wa biashara, ndipo nilipokutana na rafiki yangu wa miaka mingi, Fatma akiwa ameongozana na mume wake na watoto wao wawili.

Tulizungumza mengi na kubadilishana namba za simu, kwa kuwa nilimwambia ningekaa Dar kwa muda wa wiki moja aliniomba sana nisiondoke bila kumtembelea nyumbani kwake.

Niliamua kwenda nyumbani kwake maeneo ya Kimara, tulipata wasaa wa kuzungumza mengi, aliniuliza kama nimeolewa, jibu langu kwake lilikuwa ni bado ila nina mtoto. Akaniuliza kwa nini sitaki kuolewa wakati sasa naonekana kuwa mtu mzima?. Nilimjibu wanaume wamekuwa wakinikimbia baada ya kubaini nina mtoto.

Alichukua simu yake na kunipa namba ya Dr. Kiwanga ambayo ni +254 769404965, aliniambia huyu atanisaidia kumpata mume mara moja na amekuwa akisaidia watu wengi ukanda wa Afrika Mashariki.

Baada ya kurudi Arusha nilipinga namba ile na kumueleza yote Dr. Kiwanga, aliniambia nisiwe na wasiwasi, kwani nitapata mwanaume wa ndoto zangu mara moja.

Nakumbuka haukupita muda mrefu, nilikutana na kijana mmoja katika hoteli niliyofika kupata chakula cha mchana na kuniomba tuongee, nikamjibu sina muda kwa wakati huo, basi akaniomba nimpe namba ya simu.

Usiku wake alinipigia na kuniambia kuwa amenipenda sana na kwamba anahitaji kunioa, nilimwambia sawa ila mimi nina mtoto kama atakuwa tayari kuhusu hilo sawa.

Alinijibu hilo halina shinda yoyote, kwani ameshapenda boga na ua lake, basi akaja kujitambulisha kwa wazazi wangu, akapangiwa mahari ya kutoa, akaleta na tukafunga ndoa, harusi yetu ilikuwa kubwa na ya kifahari. 

Huu ni mwaka wa pili sasa tunaishi pamoja na mtoto wangu kwanza, huku tukiwa tumejaliwa mtoto mmoja. Asante sana Dr. Kiwanga.

Kumbuka kuwa Kiwangadoctors wanaweza kukusaidia mambo kama kupandishwa cheo kazini, kupata kazi, kupata mpenzi wa ndoto zako, pia kiwangadoctors wanatibu magonjwa sugu kama kiukari, presha na kisonono. Wasiliana na kiwangadoctors kwa namba ya simu +254 769404965, barua pepe kiwangadoctors@gmail.com au tembelea website yao www.kiwangadoctors.com kwa taarifa zaidi.

Post a Comment

0 Comments