Wakulima na wadau wa biashara ya kilimo nchini Tanzania wamepongeza ushirikiano unaozidi kuimarika unaowasaidia wazalishaji wa viazi na mazao ya bustani kuongeza uzalishaji kupitia matumizi ya mbegu bora na maarifa ya kisasa ya kilimo.














Kupitia ushirikiano unaounganisha taasisi za utafiti, upatikanaji wa mbegu na mafunzo kwa wakulima, wazalishaji wanasema mabadiliko haya yameleta mafanikio makubwa mashambani, ikiwa ni pamoja na kuongezeka kwa mavuno na kuboreshwa kwa ubora wa mazao.
Akizungumza katika mahojiano ya hivi karibuni kuhusu kilimo cha viazi, Meneja wa Taasisi ya kuendeleza Shoroba za kilimo Tanzania (AGCOT), Abdallah Msambachi, alisema wakulima wamekuwa wakikabiliwa na changamoto za muda mrefu, zikiwemo upatikanaji mdogo wa mbegu zilizothibitishwa, ukosefu wa maarifa ya kitaalamu, udhaifu wa vikundi vya wakulima na kutokuwa na uhakika wa masoko.
Tags
Kurasa za Magazeti
Kurasa za Mbele na Nyuma za Magazeti
Magazeti
Magazeti ya Leo
Magazetini
Magazetini leo
Yaliyojiri Magazetini Leo








