Yanga SC yaichapa CFFA 4-0 Ligi ya Mabingwa Afrika

NA DIRAMAKINI

MABINGWA watetezi wa Ligi Kuu ya NBC Tanzania Bara, Yanga SC wamejiweka katika nafasi nzuri ya kufuzu hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa barani Afrika baada ya kuichapa CFFA ya Madagascar mabao 4-0.
Sitaki mzaha, nipe njia nikaweke bao nyavuni.

Ni katika mchezo wa mkondo wa kwanza uliopigwa Oktoba 17, 2026 kwenye Uwanja wa Azam Complex jijini Dar es Salaam.

Ushindi huo umeipa Yanga faida ya mabao manne kabla ya mchezo wa marudiano dhidi ya wapinzani wao hao, utakaochezwa Jumatano katika uwanja huo huo.

Matokeo hayo yanaifanya klabu hiyo ya Jangwani kuwa na nafasi nzuri ya kusonga mbele, ingawa italazimika kukamilisha kazi katika mchezo wa pili ili kuthibitisha kufuzu kwake hatua inayofuata.

Mabao ya Yanga katika mchezo huo yalifungwa na Cheikh Toure, Albert Kangwanda, Mudathir Yahya na Maxi Nzengeli, ambao kila mmoja alichangia bao moja katika ushindi huo.

Toure afungua ukurasa wa mabao

Yanga ililazimika kusubiri hadi dakika ya 38 kupata bao la kwanza kupitia kwa Cheikh Toure, aliyenufaika na kosa la kipa wa CFFA, Andrianirina Rajomazandry.

Kipa huyo alifanya kosa wakati akijaribu kuudhibiti mpira uliokuwa ukielekea kutoka nje ya uwanja, hali iliyompa Toure fursa ya kuifungia Yanga bao la kuongoza.

Bao hilo liliipa Yanga mwanzo mzuri wa kuelekea mapumziko, huku likiweka msingi wa ushindi mkubwa ambao timu hiyo iliupata katika mchezo huo wa kwanza.

Kangwanda, Mudathir na Nzengeli wakamilisha ushindi

Aidha, baada ya kupata bao la kwanza, Yanga iliendelea na juhudi za kutafuta mabao zaidi, huku Albert Kangwanda dakika ya 47 akipachika bao, Mudathir Yahya dakika ya 54 na Maxi Nzengeli dakika ya 59.

Mabao hayo yaliiongezea Yanga faida katika pambano hilo la mikondo miwili, ambalo mshindi wa jumla ndiye atakayejihakikishia nafasi ya kushiriki hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa Afrika.

Yanga inahitaji umakini katika mchezo wa marudiano

Kwa ushindi wa mabao 4-0, Yanga inaingia katika mchezo wa marudiano ikiwa na faida kubwa ya matokeo.

Pamoja na hilo, timu hiyo italazimika kuendelea kucheza kwa umakini ili kuhakikisha inapata matokeo yatakayoiwezesha kufuzu hatua inayofuata.

FT: CFFA FC 🇲🇬 0-4 🇹🇿 Yanga SC

⚽ 40' Touré

⚽ 47' Kangwanda

⚽ 54' Mudathir

⚽ 59' Maxi

Diramakini

DIRAMAKINI is Tanzanian news media house established to play role in shaping the global agenda through telling true stories by delivering quick and in-depth.Our readers trust our coverage of the issues that matter most to them. Our agenda-setting journalism attracts. Contact us on diramakini@gmail.com OR +255 719 254 464.

Post a Comment

Previous Post Next Post

Know matter how large or small your business is, advertising here