NA DIRAMAKINI
SIMBA SC imevunja mwiko wa miaka mitatu bila kuwafunga hasimu wake wa jadi, Young Africans (Yanga SC) katika Ligi Kuu ya NBC Tanzania Bara, baada ya kuibuka na ushindi wa mabao 2-1 katika Dabi ya Kariakoo iliyochezwa Jumamosi ya Oktoba 10, 2026 ndani ya Uwanja wa Uhuru jijini Dar es Salaam.
Ushindi huo umeiwezesha Simba kujiimarisha kileleni mwa msimamo wa Ligi Kuu Tanzania Bara msimu wa 2026/2027, ikiwa na tofauti ya pointi tatu dhidi ya Yanga, katika mbio za kuwania ubingwa wa msimu huu.
Simba ililazimika kupambana kwa nguvu baada ya kuruhusu bao la mapema lililofungwa dakika ya tano na mshambuliaji wa Yanga, Peter Shalulile katika kipindi cha kwanza.
Hata hivyo, kikosi hicho kilirejea kipindi cha pili kikiwa na dhamira ya kubadili matokeo, kikafanikiwa kusawazisha na baadaye kupata bao la ushindi.
Mabao ya Simba yalifungwa na Neo Maema dakika ya 68 na Elie Mpanzu dakika ya 72, ambao waligeuza matokeo na kuipa timu yao ushindi muhimu katika moja ya michezo inayovuta hisia kubwa za mashabiki wa soka nchini.
Kwa matokeo hayo, Simba imepata ushindi wake wa kwanza dhidi ya Yanga katika ligi tangu Aprili 16, 2023, na kumaliza kipindi cha takribani miaka mitatu na nusu bila kuifunga timu hiyo katika mashindano hayo.
Mbali na pointi tatu ilizopata, Simba imeongeza morali ya kikosi na mashabiki wake baada ya kufanikiwa kugeuza matokeo dhidi ya wapinzani wao wa jadi.
Kwa upande wa Yanga, matokeo hayo yanaweka umuhimu wa kurejea kwa nguvu katika michezo inayofuata ili kuendelea kuwa katika ushindani wa kileleni mwa msimamo wa ligi.
Dabi ya Kariakoo ni miongoni mwa michezo inayofuatiliwa kwa karibu zaidi nchini kutokana na historia ya ushindani kati ya Simba na Yanga, pamoja na idadi kubwa ya mashabiki wa timu hizo.
Rais Samia awapongeza Simba
Wakati huo huo, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan ameipongeza Simba kwa ushindi huo dhidi ya Yanga katika mchezo wa Ligi Kuu ya NBC Tanzania Bara.
Rais Samia kupitia ujumbe wake wa pongezi amesema, michezo ya Dabi ya Kariakoo na soka kwa ujumla inaendelea kuwapa Watanzania burudani na kuimarisha umoja pamoja na mshikamano wa kitaifa.
Pongezi hizo zinaakisi nafasi ya michezo katika kuwaunganisha wananchi, licha ya tofauti zao za kimichezo na mapenzi kwa klabu wanazozishabikia.
Ushindani kati ya Simba na Yanga umekuwa sehemu muhimu ya historia ya soka la Tanzania, huku michezo yao ikiendelea kuvutia mashabiki wengi na kuchangia maendeleo ya mchezo huo nchini.
Tags
Dabi ya Kariakoo
Habari za Leo
Ligi Kuu ya NBC
Michezo
Michezo Leo
Ushindi wa Simba SC
Uwanjani Leo
Yanga vs Simba



