Mwanamfalme Al-Faisal afunguka kuhusu ushindi wa Saudi Arabia, kumtaka Ronaldo na kuandaa Kombe la Dunia 2030

NA GODFREY NNKO

WAZIRI wa Michezo wa Saudia Arabia,Mwanamfalme Abdulaziz bin Turki Al-Faisal amesema, ushindi mkubwa wa Saudi Arabia katika mchezo wa ufunguzi wa Kombe la Dunia 2022 dhidi ya Argentina ni sherehe kwa ulimwengu wote wa Kiarabu na Kiislamu.

Mtanage huo wa Kundi C umepigwa Novemba 22, 2022 katika dimba la Lusail Iconic Stadium (Lusail Stadium) lililopo mjini Lusail, Qatar.

Katika mahojiano ya kina na Becky Anderson wa CNN, kufuatia ushindi wa kihistoria wa Ufalme huo,Waziri huyo alizungumza juu ya kila kitu kutoka kwa uwekezaji wa Ufalme huo katika miundombinu ya michezo na michezo yenyewe, hadi uvumi wa uwezekano wa Saudi Arabia kumtaka Cristiano Ronaldo kucheza Saudi Arabia msimu ujao pamoja na matarajio yake kwa nchi hiyo kuandaa mashindano zaidi.

Akijibu swali kuhusu mazingira kwenye mchezo huo,Mwanamfalme Abdulaziz alisema kwamba mechi hiyo ilikuwa ya kushangaza.

"Ilikuwa sherehe sio kwa Wasaudi tu, kwa kweli, na ndivyo tulivyohisi, ni kwa ulimwengu wa Kiarabu, na ulimwengu wa Kiislamu. Kila mtu alikuja kusherehekea jambo ambalo walijivunia. Walicheza mpira ambao kila mtu anajivunia. Timu kwa kweli ilipigana kutoka moyoni ili kuleta matokeo."

Waziri huyo pia alizungumza juu ya uwekezaji mkubwa unaofanywa na Ufalme huo katika michezo, akisema: "Tumewekeza sana katika michezo katika miaka michache iliyopita, na hii inaonesha matokeo. Ligi ya Saudi pia imewekeza pesa nyingi katika timu, na kuunda upya michezo katika Ufalme na kama mfumo wa ikolojia, na tunawezaje kuifanya iwe ya kitaalamu kama mahali pengine popote duniani, kwa sababu tunajua kwamba Saudia wanapenda sana michezo.

"Lengo letu la 2030 lilikuwa asilimia 40 ya Wasaudi kushiriki katika michezo kwa nusu saa kwa wiki,tumefikia asilimia 48 mwaka 2022,"alisema.

Waziri huyo alikataa ukosoaji kwamba Saudi Arabia inaotea katika michezo. "Ukiangalia nambari, utabaini ukweli hatudanganyi. Tuliandaa mechi yetu ya kwanza ya kimataifa ya masumbi mnamo 2018 na wakati huo tulikuwa na gym sita tu nchini Saudi ambazo zilikuwa zinawezesha masumbi ndani.

"Leo tuna 57. Na ongezeko la washiriki lilikua kwa asilimia 300. Hiyo ni kwa kukaribisha tukio moja tu. Kwa hivyo, tunaandaa hafla hizi ili kuwaonyesha Wasaudi viwango vya kimataifa ni nini, na wanaweza kuwa sehemu ya hiyo kwa sababu wanaweza kuiona mbele ya macho yao.

"Tunafanya mambo haya kwa ajili ya watu nchini, na yanatufaidisha kwa muda mrefu kuanzia kijamii, kiuchumi, katika kila ngazi. Kwa hiyo ni mkakati mkubwa ambao tunaufanyia kazi.

"Watu ambao hawaijui Saudi Arabia, ambao hawajawahi kwenda Saudi Arabia, na wanatoka na kuzungumza juu yake kana kwamba wameishi huko kwa miaka 30. Mimi huwaambia watu kila wakati, njoo Saudia. Angalia nchi inafanya nini kwa mustakabali wa watu wa Saudia, na kisha unaweza kukosoa kama unavyopenda,"amesema Mwanamfalme.

Mwanamfalme Abdulaziz pia alijibu tetesi za uwezekano wa Saudia kutaka kumsajili Cristiano Ronaldo acheze Saudi Arabia msimu ujao, kwa kuuliza: “Kwa nini? Tuna ligi imara. Katika kila timu tuna wachezaji saba wa kigeni na tunatumai kuwa tunatazamia kuongeza idadi hiyo, timu zetu zinacheza katika kiwango cha juu barani Asia, na mpira wa miguu una nguvu huko Saudi, kwa nini isiwe hivyo?.

Akijibu maswali ya CNN kuhusu ofa ya Saudia kwa ajili ya timu za Manchester United au Liverpool, waziri alisema kwamba kila kitu kinawezekana siku hizi. "Lakini sijui kuhusu ripoti hizi...tunaangalia fursa zote, kama kila kitu kingine. Na tunafikiri na tunaamini kuwa fursa hizi zinakuja mara moja katika maisha na tunapaswa kuchukua fursa hiyo katika kila kitu tunachofanya."

Mwanamfalme Abdulaziz akijibu swali kama Saudi Arabia ingewasilisha ombi la kuandaa Kombe la Dunia la 2030. Alisema: "Ni nani asiyependa? Nadhani nchi yoyote ungeuliza, wangependa kuandaa Kombe la Dunia. Ni mchuano wa kustaajabisha, unaleta watu pamoja, tuliona kuwa jana...Michezo nadhani ni kitu chanya sana kuwa nacho popote pale duniani na tunapaswa kuhamasishana kuhakikisha kuwa matukio haya yote yanaenda kwa aina mbalimbali tena maeneo mbalimbali duniani ili kuwafanya watu kuwa karibu zaidi.”

Post a Comment

0 Comments