Yanga SC yatinga makundi Klabu Bingwa Afrika kwa kishindo

NA DIRAMAKINI

YOUNG African Sports Club (Yanga SC) ya Dar es Salaam, Tanzania imefuzu rasmi hatua ya makundi ya michuano ya Klabu Bingwa Afrika (CAF Champions League) msimu wa 2026/2027, kufuatia ushindi mnono wa jumla ya mabao 8-1 dhidi ya CF Andoharanofotsy (CFFA) kutoka nchini Madagascar.
Kula chuma hicho...

Hatua hiyo imefikiwa kufuatia ushindi mwingine wa kishindo wa mabao 4-1 katika mchezo wa marudiano wa raundi ya pili ya kufuzu uliopigwa Oktoba 21, 2026, kwenye Uwanja wa Azam Complex, Chamazi jijini Dar es Salaam.

Katika mchezo wa kwanza wa raundi hiyo ulipigwa Oktoba 17, 2026 kwenye uwanja huo huo wa Chamazi ambapo CFFA walichagua kuutumia kama uwanja wao wa nyumbani.

Mabingwa hao wa Ligi Kuu ya NBC Tanzania Bara walionesha umwamba kwa kuondoka na ushindi mnono wa mabao 4-0.

Mabao hayo yaliwekwa kimiani na Cheikh Touré, Albert Kangwanda, Mudathir Yahya pamoja na kiungo mshambuliaji Maxi Nzengeli.

Katika mchezo wa marudiano Oktoba 21, 2026, Yanga imeendeleza wimbi la ushindi kwa kupachika mabao mengine manne, huku mshambuliaji Salum Mwalimu aking'ara kwa kufunga mabao mawili (double).

Pia, Ibrahim Kazimoto amechangia bao lingine na kuhitimisha karamu hiyo ya mabao mbele ya mashabiki wao.
Ushindi huo wa jumla wa mabao 8-1, unaifanya Young Africans sasa kuungana na vilabu vingine 15 bora barani Afrika katika hatua ya makundi ya michuano hiyo mikubwa zaidi kwa ngazi ya klabu barani Afrika.

Aidha, uongozi wa benchi la ufundi la Yanga umeonesha kuridhishwa na kiwango cha nidhamu na ushindani walioonesha wachezaji wao katika dakika zote 180 za michezo hiyo miwili, na sasa macho na akili za mabingwa hao vinahamia kwenye maandalizi ya hatua inayofuata.

Ushindi wa jumla wa mabao 8-1 dhidi ya CFFA unaendeleza rekodi ya Yanga katika mashindano ya klabu barani Afrika na kuipa nafasi ya kuendelea kuwakilisha Tanzania katika hatua ya makundi ya msimu huu.
Jedwali la wafungaji mabao wa mechi zote mbili 
Mchezaji (Yanga SC)Idadi ya MabaoAwamu ya Mechi (Mchezo)
Salum Mwalimu2Mechi ya Marudiano (Oktoba 21)
Ibrahim Kazimoto1Mechi ya Marudiano (Oktoba 21)
Cheikh Touré1Mechi ya Kwanza (Oktoba 17)
Albert Kangwanda1Mechi ya Kwanza (Oktoba 17)
Mudathir Yahya1Mechi ya Kwanza (Oktoba 17)
Maxi Nzengeli1Mechi ya Kwanza (Oktoba 17)
Bao la nne mechi ya marudiano1Mechi ya Marudiano (Oktoba 21)
JUMLA YA MABAO8 - 1Yanga SC Imefuzu Hatua ya Makundi

Diramakini

DIRAMAKINI is Tanzanian news media house established to play role in shaping the global agenda through telling true stories by delivering quick and in-depth.Our readers trust our coverage of the issues that matter most to them. Our agenda-setting journalism attracts. Contact us on diramakini@gmail.com OR +255 719 254 464.

Post a Comment

Previous Post Next Post

Know matter how large or small your business is, advertising here