Jua siri hii, kila biashara inalipa tena sana tu!

NA MWANDISHI WETU

KWA miaka mingi nimekuwa nikisikia watu mbalimbali wakisema baadhi ya biashara zimekuwa na faida zaidi na nyingine faida yake ni ndogo sana, hivyo kuzifanya ni kama kupoteza muda tu.

Jambo hilo nilianza kupingana nalo tangu siku niliyopata namba ya Dr. Kiwanga (+254 769404965) kwenye gazeti na kunisaidia kuwa na mvuto wa kibiashara ambao kila biashara ninayofanya kangu inakuwa na faida bila kujali watu wengi wanaionaje.

Nilikuwa nimeshafanya biashara nyingi kama kuuza simu, kusafirisha mazao mikoani, kununua na kuuza mifungo na nyingine, lakini sikuona faida yake na mtaji wangu ulipokuwa unakaribia kuisha nikaona nipumzike nyumbani kwanza ili kujipanga upya.

Kipindi nipo nyumbani nilikuwa nasoma magazeti mbalimbali ndipo nilipokutana na Dr. Kiwanga ambaye sitochoka kumshukuru kwa usaidizi aliyonipatia maisha mwangu.

Baada ya kuwasiliana naye aliniambia hilo halina shida, kwani kwa miaka mingi amekuwa akiwasaidia watu wengi ukanda wa Afrika Mashariki na ameweza kutengeneza matajiri wengi katika ukanda huo wenye nchi saba kwa sasa ambazo ni Tanzania, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi na Sudan Kusini na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC).

Alinipatia maelekezo nami nikafanya jinsi alivyoniambia, nilikaa nyumbani tena kwa wiki kadhaa ndipo nikapata wazo nianze biashara ya kuuza chipsi.

Hata hivyo, baadhi ya majirani waliniona kama mtu niliyeyumba kimaisha kwani nilikuwa mtu wa kufanya biashara kubwa kama kuuza simu na kusafiri mikoani.
Biashara yangu ya chips nilianza pekee yangu ambapo kwa siku nilikuwa nauza viazi ndoa moja au mbili, lakini baada ya wiki kadhaa wateja waliongezeka sana nikawa nauza viazi hadi gunia mbili. Hapo ikanibidi nitafute vijana watatu wa kunisaidia kumenya viazi pamoja kunisaidia kuhudumia wateja.

Sasa ikiwa ni mwaka mmoja wa biashara hii, tayari nimeweza kufungua sehemu nyingine ya pili ambapo nimeajiri hapo vijana zaidi ya 10, hivyo hivyo pale mwanzo, muda huu mimi nimekuwa nikisimamia tu vijana na kuangalia namna wanahudumia wateja. Kwa siku viazi tunauza hadi gunia saba na wateja wetu wamekuwa wahitusifia kuwa tunajua biashara hii vizuri sana.

Kumbuka Dr. Kiwanga ana uwezo kumfanya mtu kuwa na bahati maishani mwake, kushinda katika michezo ya bahati nasibu, kukukinga na maadui zako, kukufanya ushinde migogoro kama ya ardhi, kuwa na mvuto wa kimapenzi, kuongeza mauzo katika biashara.

Pia anatibu magonjwa kama Kaswende, Kisonono, Kifua Kikuu, Presha na mengine mengi, kwa mawaziliano zaidi mtumie barua pepe; kiwangadoctors@gmail.com, tembelea tovuti yake; www.kiwangadoctors.com au piga simu +254 769404965.

Post a Comment

0 Comments