Jinsi nilivyoweza kuacha kuvuta sigara baada ya miaka mingi

NA MWANDISHI WETU

JINA langu ni Laiti tangu nikiwa Sekondari nilikuwa napenda sana na kuvutiwa na Sigara, lakini kutokana na mazingira ya shule zetu hizi za boarding nikashindwa kufanya ninachotaka na ninachopenda.
Kumbuka, uvutaji wa sigara ni hatari kwa afya yako.

Basi baada ya maisha ya Sekondari nikaanza maisha mapya na ambayo nilikuwa ninayafurahi tangu nikiwa mdogo, nayo ni kuvuta sigara.

Kutokana na mazingira ya uswahilini, kwa mwanamke ukioneka na jamii unapiga vyombo kama hivyo, basi utaitwa majina yote mabaya.

Kwa hiyo nikaamua niwe ninapiga vyombo nyumbani au zile sehemu za starehe, lakini zenye watu wanaojilewa na ikizingatiwa nilikuwa rasi, kwa hiyo hakuna hata mtu alikuwa na muda wa kunishangaa, maisha yanaendelea.

Maisha yakaenda miaka, ikaongezeka lakini nikaona it’'s too much kwa kweli, kwani navuta sigara paketi moja hadi moja na nusu kwa siku, nikaona kabisa ni hatari kwa afya yangu na nimeshakuwa na urahibu.

Kuna siku nilisahau kuwa na stock ndani, basi ile nataka kupiga fegi kabla ya kulala si stock imekauka! Daah kucheki maduka ya jirani yamefungwa, niliwasha gari kwenda kununua, sikuweza kuvumilia kupitisha usiku ule bila kuvuta.

Nilijitahidi sana kuacha, lakini nikawa nashindwa, nilikuwa naweza kukaa saa hasa chache nikiwa busy,ila nikishakula tu lazima kiu inibane sana, pia nikigusa pombe tu, basi naunga tu moja baada ya nyingine.

Baada ya halii hii kunitesa kwa miaka mingi, nilikuja kupata matatibu kwa Dr. Kiwanga ambaye hadi sasa ni mwaka wa nne sijagusa sigara, nikisikia tu harufu yake mwili wote unajisikia vibaya sana.

Kumbuka Dr. Kiwanga ana uwezo kumfanya mtu kuwa na bahati maishani mwake, kushinda katika michezo ya bahati nasibu, kukukinga na maadui zako, kukufanya ushinde migogoro kama ya ardhi, kuwa na mvuto wa kimapenzi, kuongeza mauzo katika biashara.

Pia anatibu magonjwa kama Kaswende, Kisonono, Kifua Kikuu, Presha na mengine mengi, kwa mawaziliano zaidi mtumie barua pepe; kiwangadoctors@gmail.com, tembelea tovuti yake; www.kiwangadoctors.com au piga simu +254 769404965.

Post a Comment

0 Comments