VIDEO:Msanii wa Bongo Fleva, Peter Msechu afunguka kuhusu TARURA

NA DIRAMAKINI 

LENGO la Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini (TARURA) ni kutoa matengenezo endelevu na gharama nafuu na maendeleo ya Mtandao wa Barabara Vijijini na Mijini ili kusaidia maendeleo ya kiuchumi ya kijamii nchini Tanzania.
TARURA ulifunguliwa rasmi na Mheshimiwa Waziri Mkuu Kassim Majaliwa Kassim tarehe 2 Julai 2017. Uzinduzi wa TARURA ulifuatiwa na kutangazwa katika Gazeti la Serikali Na.GN 211 ya 12 Mei 2017.

Waziri Mkuu alielekeza TARURA kukataa rushwa kubwa ambayo inashiriki katika michakato ya zabuni, hasa kwenye miradi ya barabara. 
 
"Wakandarasi wenye uwezo tu wanapaswa kuajiriwa kutekeleza miradi ya barabara kupitia zabuni za ushindani," alisema Waziri Mkuu. Pia aliagiza TARURA kushughulikia usimamizi mbovu wa mikataba ya ujenzi kati ya Wakandarasi na Mamlaka katika miradi ya barabara, kusisitiza juu ya uwazi katika mikataba yote ya kazi za umma. 

Mhe.Majaliwa aliwaonya baadhi ya viongozi wa halmashauri ya wilaya ambao walishutumiwa kwa kubadilisha matumizi ya fedha zilizotengwa kwa ajili ya miradi ya barabara kwenye miradi mingine, alisema kuwa fedha zinapaswa zitumiwe kwenye miradi iliyopangwa. 

Alisema kuwa, TARURA itawezesha maboresho kwenye mtandao wa barabara za vijijini na mijini, na kuwezesha watu kusafirisha mazao na vitu vingine kutoka vijiji hadi maeneo ya mijini. 

"Wakala mpya ni ufunguo katika kuelekea kuimarisha uzalishaji kwenye kilimo kwa kuwezesha usafirishaji wa mazao kwa sokoni. Pia itakuwa muhimu kwa ukuaji wetu wa uchumi,"alisema na kuongeza kuwa TARURA itasaidia kubadilisha maisha ya watu, kupunguza hatari na muda watumia kwenye barabara. 

Mhe.Majaliwa alisema, wakala mpya utawezesha utoaji wa huduma za kijamii kwa watu hasa katika maeneo ya vijijini. Pia alipitisha ugawaji wa fedha kutoka Mfuko wa Barabara kwenda Wakala wa Barabara nchini (TANROAD) na TARURA kwa asilimia 70 na 30, kwa mtiririko huo.

Post a Comment

0 Comments