NA DIRAMAKINI
KLABU ya Simba SC imefuzu hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa Afrika msimu wa 2026/2027, baada ya kuichapa timu ya 15 de Agosto ya Equatorial Guinea mabao 3-0 katika mchezo wa marudiano uliopigwa leo Oktoba 25, 2026 jijini Dar es Salaam, hivyo kushinda kwa jumla ya mabao 9-1.
Simba imehakikisha inasonga mbele kwa ushindi huo wa mabao matatu yaliyofungwa kipindi cha pili kupitia kwa mchezaji Anicet Oura, Elie Mpanzu na Matlala Makgalwa, kufuatia ushindi mnono wa mabao 6-1 ilioupata ugenini katika mchezo wa kwanza.
Matokeo hayo yanaifanya Tanzania kuwa na wawakilishi wawili katika hatua ya makundi ya michuano hiyo mikubwa ya klabu barani Afrika, baada ya Simba kuungana na watani wao wa jadi, Young Africans (Yanga SC), ambao nao wamefanikiwa kufuzu hatua hiyo.
Ikiwa na faida ya mabao matano kutoka mchezo wa kwanza, Simba iliingia katika mchezo wa marudiano ikiwa na nafasi kubwa ya kusonga mbele.
Hata hivyo, licha ya kutawala mchezo, wenyeji walishindwa kupata bao katika kipindi cha kwanza, huku 15 de Agosto ikijitahidi kuzuia mashambulizi ya Simba.
Kipindi cha pili kilianza kwa Simba kuongeza kasi ya mashambulizi, juhudi zilizaa matunda dakika ya 57, pale Oura alipofungua ukurasa wa mabao na kuongeza zaidi faida ya timu yake kwa jumla ya michezo miwili.
Dakika ya 69, Mpanzu aliifungia Simba bao la pili, kabla ya Makgalwa kukamilisha ushindi huo dakika ya 78 na kuhitimisha mchezo kwa ushindi wa mabao 3-0.
Ushindi huo uliendeleza kiwango bora cha ushambuliaji kilichooneshwa na Simba katika mchezo wa kwanza nchini Equatorial Guinea, Jumatano iliyopita ilipoibuka na ushindi wa mabao 6-1.
Katika mchezo huo, Ibrahim Doumbia alikuwa miongoni mwa nyota walioibeba Simba baada ya kufunga mabao mawili, huku Nathaniel Chilambo, Mpanzu, Makgalwa na Oura wakichangia bao moja kila mmoja.
Kwa jumla, Simba imefunga mabao tisa katika michezo hiyo miwili, huku ikiruhusu bao moja pekee, jambo linalodhihirisha ubora wake katika safu ya ushambuliaji na uimara wa kikosi chake katika hatua hii ya awali ya mashindano.
Aidha, kwa upande wa 15 de Agosto, matokeo hayo yanahitimisha safari yake katika michuano hiyo baada ya kuruhusu mabao sita katika mchezo wa kwanza nyumbani na mengine matatu katika mchezo wa marudiano nchini Tanzania.

Simba sasa itaelekeza nguvu zake katika maandalizi ya hatua ya makundi, inayotarajiwa kuanza mwezi Novemba 2026, ikiwa na matumaini ya kufanya vizuri zaidi na kuwania mafanikio katika michuano hiyo ya ngazi ya juu ya soka la klabu barani Afrika.
Tags
CAF Champions League
Habari
Ligi ya Mabingwa Afrika
Michezo
Simba SC
Soka la Afrika
Young Africans SC

